Magnet na dindindin da ake amfani da su a Masana'antar Motoci

Magnet na dindindin da ake amfani da su a Masana'antar Motoci

Akwai fa'idodi daban-daban da yawa don maganadisu na dindindin a aikace-aikacen mota, gami da inganci.Masana'antar kera motoci ta mayar da hankali kan nau'ikan inganci guda biyu: ingantaccen mai da inganci akan layin samarwa.Magnets suna taimakawa tare da duka biyu.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Ana Amfani da Magnet na Dindindin a Masana'antar Motoci?

Motoci suna buƙatar zama mafi aminci da inganci fiye da kowane lokaci.Ana amfani da Magnets a cikin masana'antar kera motoci don cimma waɗannan manufofin da kuma tabbatar da ƙwarewar mota mai sauƙi a gare mu duka.
Nemo ƙarin game da yadda ake amfani da su daidai da dalilin da yasa suke da mahimmanci ba don amincin abin hawa ba har ma da inganci.

A cikin samarwa, ana amfani da maganadisu sau da yawa don samarwa, kamar direban maganadisu da aka yi amfani da shi wajen haɗa samfuran lantarki.A lokacin mashin ɗin, za a samar da adadi mai yawa na ƙoshin ƙarfe mai kyau.Wadannan takardun ƙarfe za su koma cikin kwandon sake yin amfani da su, wanda sau da yawa yakan haifar da toshewar da'ira kuma yana haifar da rashin jin daɗi don tsaftacewa.Za a iya sanye da kayan aikin injin tare da tsagi na man magnetic.A lokacin yankan karfe, matsakaicin sanyaya nannade da guntun ƙarfe yana gudana zuwa cikin ramin mai daga magudanar man da ke wurin aiki.Lokacin wucewa ta allon tacewa, ana toshe guntuwar baƙin ƙarfe kuma suna tarawa a gefe ɗaya na allon tacewa saboda aikin magnet na shekara, kuma matsakaicin sanyaya yana gudana cikin tankin mai ta hanyar mai.Lokacin tsaftacewa, yana da matukar dacewa don ɗaga tsagi mai da kuma zubar da kwakwalwan kwamfuta.

neishi

Magnets da Ake Amfani da su Don Tsaron Motoci

Masana'antar kera motoci suna amfani da yumbu ko ferrite maganadisu don sanya ababen hawa lafiya.Ɗaya daga cikin mafi kyawun amfani shine a cikin Anti-lock Braking System (ABS).Magnet ɗin da ke cikin wannan tsarin yana rage motar, yayin da yake barin direban ya tuƙa.Amfanin shi ne, direbobi na iya ƙoƙarin guje wa cikas yayin haɗari, ko guje wa wata mota, mai tafiya a ƙasa, ko bishiya.Tsarin ABS yana sa hatsarori ba su da ƙarfi ko aiki don hana su gaba ɗaya.

Hakanan ana amfani da Magnets a cikin tsarin kullewa, gogewar iska, da alamar bel ɗin kujera.Godiya ga maganadisu, zaku iya kulle dukkan kofofin motar ku don guje wa maharin, tuƙi cikin aminci cikin ruwan sama mai yawa, da guje wa tuƙi ba tare da manta da sanya bel ɗin kujerun ku ba.

safe

Magnets da ake amfani da su don dacewa

Na'urori masu auna sigina na Magnetic suna taimaka mana ci gaba da bin diddigin yadda abin hawanmu ke tafiya ba tare da buƙatar ziyartar makaniki koyaushe ba.A da, ba za ku sani ba ko wani ɓangare na abin hawan ku ba ya wurin ko kuma ko ƙofarku ba ta rufe da kyau.

A kwanakin nan, motocinmu suna amfani da na'urori masu auna sigina waɗanda ke nuna ko tayoyinmu ba su aiki ba ko kuma ƙofarmu ba ta rufe gaba ɗaya.Har ma ana amfani da Magnets a cikin na'urori masu auna matsa lamba na abin hawa.Duk waɗannan na'urori masu auna firikwensin suna taimaka maka kiyaye motarka da kyau.

Magnets da ake amfani da su don inganci

Akwai fa'idodi daban-daban da yawa don maganadisu na dindindin a aikace-aikacen mota, gami da inganci.Masana'antar kera motoci ta mayar da hankali kan nau'ikan inganci guda biyu: ingantaccen mai da inganci akan layin samarwa.Magnets suna taimakawa tare da duka biyu.

Motocin lantarki suna amfani da maganadisu don kowane nau'in ayyuka, amma musamman a cikin injin.A cikin injin lantarki, ƙaƙƙarfan maganadisu suna kewaye da injin ɗin.Tunkudewa daga waɗannan maganadiso shine ainihin abin da ke tilasta injin yin juyawa.

Ana amfani da maɗaukaki masu ƙarfi, kamar baƙin ƙarfe neodymium da boron magnets, a cikin injunan ayyuka masu girma, kamar waɗanda zaku iya samu akan hanyar tsere.

A ƙarshe, za ku kuma sami maganadisu suna taka rawar gani sosai a cikin layin samarwa na masana'antar kera motoci.Saurin ƙera na iya yin haɗaɗɗun abin hawa, ba tare da sadaukar da ingancin mota ba, ƙara ƙarfin kuɗin shiga.Magnets suna taimakawa wajen hanzarta aiwatarwa ta hanyar riƙe sassa masu nauyi na abin hawa har yanzu, kamar kofofin.
A Honsen Magnetics mun fahimci cewa masana'antun suna buƙatar manyan abubuwan maganadisu waɗanda zasu ba da gudummawar inganci da aminci ga samfuran su.Ana amfani da Magnets a masana'antar kera motoci da sauran su.Tuntube mu idan kuna neman mai siyar da maganadisu daban-daban.


  • Na baya:
  • Na gaba: